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BURUNDI KUANZISHA JKT

- BRIG JEN SIBOMANA 

Brigedia Jenerali Ignace Sibomana (wa tatu kushoto mbele) akiwa katika picha ya pamoja na 
Maafisa Makao Makuu ya Zamani ya  JKT pamoja  na Ujumbe alioongozana nao kutoka nchini            
Burundi. 
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M 
kuu wa Logistiki kutoka Jeshi la Ulinzi wa 
Taifa la Burundi Brigedia Jenerali Ignace Si-
bomana amesema Burundi  ipo katika mcha-
kato wa kuanzisha chombo cha Jeshi la Ku-

jenga Taifa (JKT) hivyo wamekuja Tanzania kujifunza nam-
na JKT linavyotekeleza majukumu yake toka kuanzishwa 
kwake. 

Brigedia Sibomana ameyasema hayo Makao Makuu  ya 
zamani ya Jeshi la Kujenga Taifa (JKT)  Mlalakuwa Jijini Dar 
es Salaam Aprili 11, 2022 akiwa na ugeni alioambatana 
nao na kupata taarifa ya Utendaji kazi wa JKT na Shirika la 
Uzalishajimali la Jeshi la Kujenga Taifa (SUMAJKT). 

Ameongeza kuwa, Jeshi la Ulinzi wa Taifa  Burundi lina 
mpango wa kupeleka maombi Katika Serikali yao kupitia  
Bunge ili mchakato wa  kuanzishwa chombo cha namna 
hii uridhiwe hivyo wamekuja kujifunza. 

Ameongeza kuwa, Sio mara ya kwanza kwa nchi hiyo kuja 
nchini kujifunza kwani hata kuanziashwa kwa kitengo cha 
Usalama katika Jeshi hilo, Kilitokana na  ziara ya ki-
mafunzo waliyoifanya hapa nchini mwaka 2015. 

Ameishukuru serikali ya Tanzania kwa ushirikiano uliopo 
baina ya nchi hiyo na kuongeza kuwa Uhusiano huo upo 
toka miaka 200 iliyopita sawa na karne mbili, Hivyo 
ameshauriwa uhusiano huo uendelezwe. 

Burundi na Tanzania ni Ndugu kwa zaidi ya Karne mbili 
sasa, Undugu huu ulitokana na Waasisi wa Nchi hizi." 
Ameongeza 

Amefafanua kuwa, Tanzania ndiyo nchi iliyoisaidia Burun-
di kupata Uhuru wake lakini pia imekuwa ikipokea 
wakimbizi wengi kutoka nchini Burundi kwa kuwa nchi hii 
ina Amani na wananchi wake wana upendo. 

"Sisi kwetu Tanzania ni nyumbani, mmekuwa wakarimu 
sana kwetu, sisi kwa ujumla wetu tumefurahi sana kufika 
Tanzania kujifunza  mambo mengi ambayo yatatusaidia 
pia sisi kuanzishwa kwa Jeshi la Kujenga Taifa nchini 
kwetu". Amesema Brigedia Jenerali Sibomana 

Brigedia Jenerali Sibomana, Ameushukuru pia Uongozi 
wa JKT kwa mapokezi mazuri toka walipoingia hapa nchi-
ni, Pamoja na Taarifa zote zilizowasilishwa kwao. 

Naye Kanali Shija Lupi kwa niaba ya Mkuu wa JKT  Meja 
Jenerali Rajabu Mabele, Ameukaribisha tena ugeni huo 
JKT na kuongeza kuwa Uhusiano huo utaendelezwa  sam-
bamba na kuendelea kuenzi historia nzuri iliyowekwa na 
waasisi wa nchi hizi mbili. 

"Ushirikiano baina ya nchi hizi mbili utaendelezwa katika 
nyanja za  Ulinzi, Mafunzo Kubadilishana uzoefu na ujuzi 
katika masuala ya kijeshi". amesema Kanali Shija Lupi. 

Baada ya kutoka Makao Makuu ya JKT ugeni huo pia 
ulitembelea  Mgulani JKT Kiwanda cha Maji (SUMAJKT 
Bottling Plant) na Kiwanda cha Nguo (SUMAJKT Garment 
Factory)  na kupata fursa ya kujifunza mambo  mbalimbali 
Kikosini hapo juu ya utendaji kazi wa Viwanda hivyo. 

Wakiwa Kikosini Mgulani JKT ugeni huo uliweza pia ku-
pata Burudani mbalimbali kutoka katika vikundi vya Sara-
kasi, Ngoma za Asili, Bendi ya Kimbunga na muziki wa 
Steel Band(Mapipa) 

Ugeni huo ulivutiwa zaidi na kikundi cha Steel Band na 
kuahidi kwenda kujipanga ili wasanii wachache  kutoka 
kikundi hicho waweze kwenda nchini Burundi kuwafun-
disha warundi ngoma hiyo. 

Nae Kamanda Kikosi Mgulani JKT Luteni Kanali Ashraf Has-
san amesema Kikosi hicho kitaendelea kutekeleza maa-
gizo ya Makao Makuu ya JKT kwa kuwapokea vizuri wa-
geni wanaotembelea JKT katika kikosi hicho. 

"Sisi kama Wanamgulani tutaendelea kupokea ugeni na 
kuwa imara katika kuwapokea na kuwakarimu wageni 
wanaofika Jeshi la Kujenga Taifa ili waweze kujisikia wapo 
nyumbani kwao na waweze kujifunza nyimbo na utama-
duni wetu." ameongeza 

Mbali na kutembelea Makao Makuu ya zamani ya JKT 
ugeni huo utatembelea pia Mgambo JKT na Ruvu JKT 
mkoani Pwani. 

BURUNDI KUANZISHA JKT- BRIG 

JEN SIBOMANA 

Brigedia Jenerali Ignace Sibomana akisaini kitabu 
cha wageni pindi alipowasili Makao Makuu ya JKT 
mkoani Dar es salaam. 
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MATUKIO KATIKA PICHA 

Brigedia Jenerali Ignace                         
Sibomana kushoto                      
akisalimiana na  Mwakilishi 
wa Mkuu wa JKT Katika 
Ugeni huo, Kanali Shija Lupi 
alipowasili Makao Makuu ya 
JKT mkoani Dar es salaam. 
 

Brigedia Jenerali Ignace                    
Sibomana akipokea Salamu ya 
heshima kutoka kwa Gwaride 
lililoandaliwa na Jeshi la                  
Kujenga Taifa wakati 
alipowasili Makao Makuu ya 
zamani ya Jeshi la Kujenga 
Taifa Mlalakuwa mkoani Dar 
es Salaam. 

Brigedia Jenerali Ignace                           
Sibomana  akikagua Gwaride la 
heshima lililoandaliwa na Kikosi 
Cha Mgulani JKT mkoani Dar es 
Salaam. 
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MATUKIO KATIKA PICHA 

Mwakilishi wa Mkuu wa JKT,  
Kanali Shija Lupi kushoto 
akimkabidhi zawadi Mkuu 
wa Logistiki kutoka Jeshi la 
Ulinzi wa Taifa nchini                    
Burundi Brigedia Jenerali  
Ignace Sibomana kulia pindi 
alipowasili Makao Makuu ya 
JKT mkoani Dar es Salaam. 

Brigedia Jenerali Ignace             
Sibomana (kulia) akimkabidhi 
Kanali Shija Lupi zawadi ya 
Mkuu wa JKT  ambayo ni               
mfano wa ngao pindi 
alipowasili Makao Makuu ya 
JKT. 

Brigedia Jenerali Ignace                        
Sibomana ( kushoto) akimpa 
zawadi kutoka nchini Burundi 
Kamanda Kikosi cha Mgulani JKT 
Luteni Kanali Ashraf Hassan. 
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MATUKIO KATIKA PICHA 

Brigedia Jenerali Ignace                 
Sibomana akipata Maelezo juu 
ya utendaji kazi wa Kiwanda 
cha Maji kilichopo Mgulani 
JKT. 
 

Brigedia Jenerali Ignace                      
Sibomana akipata Maelezo juu 
ya utendaji kazi wa Kiwanda cha 
Nguo kilichopo Mgulani JKT 
mkoani Dar es salaam. 

Brigedia Jenerali Ignace                          
Sibomana akiwatunza hela kikundi 
cha ngoma katika Ukumbi wa 
Isamuhyo uliopo Mgulani JKT. 
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MATUKIO KATIKA PICHA 

Brigedia Jenerali Ignace                 
Sibomana (katikati)  akiwa 
Katika picha ya pamoja na 
Mwakilishi wa Mkuu wa JKT 
Kanali Shija Lupi, Mwambata 
Jeshi wa Nchi ya Burundi  
nchini,   Maafisa Wanadhimu 
wa JKT na ugeni  alioongoza-
na nao kutoka nchini Burundi. 

Brigedia Jenerali Ignace                         
Sibomana katikati mbele wa             
liokaa akiwa katika picha ya 
pamoja na baadhi ya watendaji 
wa Kiwanda cha maji Mgulani 
JKT. 
 

Brigedia Jenerali Ignace Sibomana 
katikati mbele waliokaa akiwa  
katika picha ya pamoja na baadhi 
ya watendaji wa Kiwanda Cha 
Nguo  Mgulani JKT. 


