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Toshi la Kujeng

WITO WA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA JKT KWA
KUJITOLEA MWAKA 2022

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu
Mabele, anatoa wito kwa Vijana wote wa Tanzania Bara na
Visiwani kujiunga na mafunzo ya Jeshi la Kujenga Taifa kwa
kujitolea kwa mwaka 2022.

Utaratibu wa Vijana kuomba na hatimaye kuchaguliwa kujiunga
na mafunzo hayo, unaratibiwa na Ofisi za Waheshimiwa Wakuu
wa Mikoa na Wilaya ambako mwombaiji anaishi.

Utaratibu wa maandalizi ya Vijana hao kwaajili ya kujiunga na
Jeshi la Kujenga Taifa kwa kuijitolea unaanza leo hii tarehe 25
Agosti 2022. Vijana watakaoteuliwa wanatakiwa kuripoti kwenye
Makambi ya Jeshi la Kujenga Taifa mwezi Septemba 2022.

Aidha, Jeshi la Kujenga Taifa linapenda kuwataarifu Vijana
watakaopata fursa hiyo kuwa halitoi ajira kwa vijana, Pia
halihusiki kuwatafutia Vijana ajira katika Asasi, Vyombo vya Ulinzi
na Usalama na Mashirika mbalimbali ya Serikali na yasiyo ya
Kiserikali, Bali hutoa mafunzo ambayo yatawasaidia Vijana
kujiajiri wenyewe mara baada ya kumaliza Mkataba wao na Jeshi
la Kujenga Taifa



Sifa za Muombaji ni kama ifuatavyo-:
Awe Raia wa Tanzania
Elimu na Umri
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Kwa Vijana wenye elimu ya Darasa la Saba, umri ni
kuanzia miaka 16 hadi 18.

Vijana wenye elimu ya Kidato cha Nne, umri usiwe zaidi
ya miaka 20

Vijana wenye elimu ya Kidato cha Sita umri usiwe chini
ya miaka 18 na usiwe zaidi ya miaka 22.

Vijana wenye elimu ya Stashahada umri usizidi miaka
25.

Vijana wenye elimu ya Shahada, umri usiwe zaidi ya
miaka 26.

Vijana wenye elimu ya Shahada ya Uzamili, umri usiwe
zaidi ya miaka 30.

Vijana wenye elimu ya Shahada ya Uzamivu, umri
usizidi miaka 35.

Awe na afya njema, Akili timamu na asiwe na alama yoyote
ya mchoro mwilini (Tattoo)

Mwenye Tabia na Nidhamu nzuri, hajapatikana na hatia
Mahakamani na hajawahi kufungwa.
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Kwa vijana waliomaliza elimu ya sekondari kidato cha Nne
na sita wawe waliomaliza kuanzia mwaka 2019, 2020, 2021
na 2022 wenye ufaulu ufuatao:-

a. Vijana kidato cha nne Wawe na ufaulu wa alama
zisizopungua 32

b. Vijana kidato cha Sita wawe na ufaulu wa daraja la
kwanza hadi daraja la nne

Awe na elimu ya msingi aliyehitimu darasa la saba
Awe na cheti halisi cha kuzaliwa (Original Birth Certificate)

Awe na cheti halisi cha kumaliza shule (School Leaving
Certificate)

Awe na cheti Halisi cha Matokeo (Original Academic
Certificate /Transcript)

Asiwe ametumikia Jeshi la Polisi, Magereza, Chuo cha
Mafunzo au KMKM wala Kuajirwa na idara nyingine za
Serikalini.

Asiwe amepitia JKT katika operesheni za nyuma.

Asiwe amejihushisha na matumizi ya dawa za kulevya, bangi
au yanayofanana na hayo.

Kwa wale wenye vipaji vya michezo mbalimbali na Sanaa,
sifa za elimu ni sawa na zilizotajwa hapo juu.



JKT linawataka vijana watakaochaguliwa kuripoti makambini
wakiwa na vifaa vifuatavyo:-
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Bukta ya rangi ‘Dark Blue’ yenye mpira kiunoni (elastic) iliyo
na mfuko mmoja nyuma, urefu unaoishia magotini isiyo na
Zipu.

Raba za michezo zenye rangi ya kijani au blue.

Shuka mbili za kulalia zenye rangi ya blue bahari.

Soksi ndefu za rangi nyeusi.

Nguo za kuzuia baridi kwa waliopangiwa mikoa yenye baridi.
Truck suit ya rangi ya kijani au blue.

Flana ya Kkijani kibichi yenye kola ya duara isiyo na
maandishi.

Mkuu wa JKT Meja Jenerali Rajabu Mabele anawaalika Vijana
wote watakaopata fursa hiyo kuja kujifunza Uzalendo,
Ukakamavu, Stadi za Kazi, na Stadi za Maisha na pia kuwa tayari
kulilinda na kulitumikia Taifa letu.

Imetolewa na:
Kurugenzi ya Habari na Uhusiano,
Makao Makuu ya JKT,

Tarehe 25 Agosti 2022.



